Habang ginugunita ng karamihan sa mga tao ang araw na may purong vegetarian na pagkain, mayroon ding ilang estado kung saan inihahain ang mga non-vegetarian na delicacy sa Dasara. Partikular na tinatangkilik ng mga tao mula sa Telangana at West Bengal ang mga delicacy ng manok, karne ng tupa at isda na pangunahing inihahain kasama ng kanin.
Pwede ba tayong kumain ng non-veg sa Dussehra?
Ang hilaga at kanlurang estado ng Punjab, Haryana, Rajasthan, Gujarat at Maharashtra ay karaniwang nag-aayuno sa loob ng siyam na araw ng Navratri sa pamamagitan ng pag-iwas sa pagkain na hindi vegetarian. Ang mga deboto ay nag-aayuno lamang sa ikasampung araw ng Dussehra o Vijayadashami.
Pwede ba tayong kumain ng non-veg sa Teej?
Sa araw na ito, dapat umiwas sa pagkain ng hindi gulay, paninigarilyo at pag-inom ng alak. Alinsunod sa sinaunang paniniwala ng Hindu, ang isa ay dapat magpatibay ng diyeta ng Saatvik sa araw na ito. Gayunpaman, kung nag-ayuno ka sa araw ng Akshaya Tritiya, huwag tapusin ang pag-aayuno sa gabi.
OK lang bang kumain ng manok sa Navratri?
Sila patuloy na kumakain ng manok at iba pang anyo ng karne sa buong taon at nagdadasal pa rin ngunit sa panahon ng pag-aayuno ng Navratri na ito, bigla na lang silang magdiyeta na hindi gulay…
Ano ang hindi pinapayagan sa panahon ng Navratri?
Mga pampalasa tulad ng turmeric (haldi), asafoetida (hing), mustard (sarson o rai), fenugreek seeds (methi dana), garam masala at dhania powder (coriander powder) ay hindi pinapayagan. Ang alak, pagkain na hindi vegetarian, itlog at paninigarilyo ay mahigpit na HINDI sa banal na panahon na ito.