Lahat ng wheat pasta ay naglalaman ng gluten, kabilang ang spaghetti, fettuccine, macaroni, lasagne, at ravioli.
Mataas ba sa gluten ang pasta?
Mga produktong trigo, gaya ng tinapay, mga baked goods, crackers, cereal, at pasta, na karaniwang may gluten. Isa rin itong sangkap sa mga produktong nakabatay sa barley, kabilang ang m alt, food coloring, m alt vinegar, at beer. Gayunpaman, ang mga butil na naglalaman ng gluten na ito ay maaari ding mangyari sa iba pang mga pagkaing hindi gaanong halata, gaya ng: mga sopas.
Ano ang pinakamasamang pagkain para sa gluten?
Kung mayroon kang gluten intolerance, iwasan ang mga sumusunod:
- puting tinapay.
- buong trigo na tinapay.
- tinapay ng patatas.
- rye bread.
- sourdough bread.
- wheat crackers.
- whole wheat wraps.
- flour tortillas.
May gluten ba ang pansit?
Noodles: ramen, udon, soba (mga gawa sa porsyento lang ng buckwheat flour) chow mein, at egg noodles. (Tandaan: rice noodles at mung bean noodles ay gluten free)
Anong uri ng alkohol ang gluten-free?
Oo, pure, distilled na alak , kahit na ginawa mula sa trigo, barley, o rye, ay itinuturing na gluten-free. Karamihan sa mga alak ay ligtas para sa mga taong may sakit na celiac dahil sa proseso ng distillation.
Ang mga alak na walang gluten (pagkatapos ng distillation) ay kinabibilangan ng:
- Bourbon.
- Whisky/Whisky.
- Tequila.
- Gin.
- Vodka.
- Rum.
- Cognac.
- Brandy.